Buổi làm việc với Sở Giáo dục tỉnh Vân Nam – Trung Quốc thành công tốt đẹp
01/04/2024Sáng ngày 28/3/2024, tại Trường Đại học Kinh tế và Quản trị Kinh doanh đã diễn ra buổi làm việc và ký kết biên bản hợp tác giữa Trường Đại học Kinh tế và Quản trị Kinh doanh với Đoàn Sở Giáo dục tỉnh Vân Nam - Trung Quốc.
Toàn cảnh Lễ ký kết
Tham dự buổi làm việc, về phía đoàn đại biểu Sở Giáo dục tỉnh Vân Nam - Trung Quốc có Ông Trương Xuân Hoa - Phó giám đốc, Ủy viên Ban lãnh đạo Đảng, Ủy viên Ban công tác Giáo dục tỉnh Vân Nam làm Trưởng đoàn. Về phía Trường Đại học Kinh tế có TS.Đỗ Đình Long – Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch Hội đồng trường; PGS.TS Đinh Hồng Linh – Phó Hiệu trưởng phụ trách Nhà trường, các đồng chí trong Ban Giám hiệu, đại diện lãnh đạo các đơn vị trực thuộc Trường.
Đại diện lãnh đạo hai bên giới thiệu về đơn vị mình và cùng trao đổi các cơ hội hợp tác
Tại buổi làm việc, đại diện lãnh đạo hai bên đã thảo luận các nội dung trong chương trình hợp tác như: tăng cường trao đổi thông tin trong lĩnh vực học thuật, thúc đẩy các hoạt động liên kết đào tạo, khuyến khích trao đổi giảng viên, sinh viên và phát triển các chương trình Đại học, Thạc sĩ, Tiến sĩ, thực hiện các hoạt động trao đổi văn hóa và tham quan học tập.
Hai bên tiến hành ký kết biên bản hợp tác
Trong không khí làm việc cởi mở, đại diện lãnh đạo hai đơn vị đã thảo thuận và đi đến ký kết hợp tác đào tạo giữa hai bên. Buổi làm việc và ký kết biên bản hợp tác lần này tạo ra cơ hội thúc đẩy mối quan hệ và hợp tác lâu dài giữa Trường Đại học Kinh tế và Quản trị Kinh doanh với Sở Giáo dục tỉnh Vân Nam – Trung Quốc.
Cùng trao quà và chụp ảnh lưu niệm
Nguyễn Thị Thu Thảo
BÀI VIẾT LIÊN QUAN
+ Hội thảo "Khai mở tiềm năng giảng dạy và học tập với trí tuệ nhân tạo" thành công tốt đẹp
+ Một số hoạt động nổi bật tháng 6/2024 của Trường ĐH Kinh tế và Quản trị kinh doanh
+ Chủ tịch Hồ Chí Minh với Báo chí cách mạng Việt Nam
+ Hội thảo đánh giá các hoạt động đang triển khai của dự án MentalHigh tại Valencia, Tây Ban Nha đã diễn ra thành công tốt đẹp