Làm việc với tổ chức chương trình giáo dục Úc và Hàn Quốc
01/11/2019Chiều ngày 24/10/2019, Trường Đại học Kinh tế và Quản trị Kinh doanh đã có cuộc trao đổi và làm việc với Ông Park Jae Huyn– Trưởng cơ quan phát triển hạ tầng đô thị – Bộ Giao thông đất đai Hàn Quốc tại Việt Nam; Ông Kang Ho Yoon – Giám đốc điều hành chương trình giáo dục Úc và Hàn Quốc; Ông Nguyễn Trọng Uyển – Giám đốc TT Khoa học công nghệ và môi trường – Liên hiệp Khoa học kỹ thuật.
Toàn cảnh buổi làm việc
Tham gia buổi làm việc có PGS.TS Đỗ Anh Tài – Bí thư Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng; PGS.TS Trần Văn Quyết – Trưởng Phòng Khoa học công nghệ và Hợp tác quốc tế; TS.Bùi Thị Minh Hằng – Giám đốc TT Hợp tác quốc tế về đào tạo và du học; TS. Nguyễn Thành Vũ – Phó Giám đốc TT Hợp tác quốc tế về đào tạo và du học.
Tại buổi làm việc, hai bên đã giới thiệu chung nhất về đơn vị mình và trao đổi về khả năng hợp tác trên nhiều lĩnh vực như: các dự án nghiên cứu khoa học, trao đổi sinh viên, các chương trình đào tạo sinh viên theo mô hình liên kết 2 + 2, 3 + 1. Với chương trình liên kết đào tạo dài hạn, đòi hỏi sinh viên sẽ phải thực hiện 1 bài thi test đầu vào và tiếng Anh đạt 6.5 IELTS, đối với các khóa học ngắn hạn thì không yêu cầu có chứng chỉ IELTS.
Hai bên chụp ảnh lưu niệm
Buổi làm việc kết thúc nhưng lại mở ra cơ hội hợp tác đầy triển vọng giữa hai bên.
Nguyễn Thị Thu Thảo – CTHSSV
BÀI VIẾT LIÊN QUAN
+ Chủ tịch Hồ Chí Minh với Báo chí cách mạng Việt Nam
+ Hội thảo đánh giá các hoạt động đang triển khai của dự án MentalHigh tại Valencia, Tây Ban Nha đã diễn ra thành công tốt đẹp
+ Vòng chung khảo và Lễ trao giải cuộc thi Sinh viên Nghiên cứu Khoa học Trường ĐH Kinh tế & Quản trị Kinh doanh năm 2024
+ Trường Đại học Kinh tế và Quản trị Kinh doanh tham dự Diễn đàn cấp cao Chuyển đổi số Việt Nam - châu Á 2024