Bế mạc Giải bóng đá sinh viên toàn quốc - bảng đấu khu vục Thái Nguyên
23/09/2022Mùa giải bóng đá Sinh viên toàn quốc - SV Champions League năm 2022 - khu vực Thái Nguyên đã chính thức khép lại. Chiều ngày 20/9/2022, tại sân vận động Trường ĐH Sư Phạm đã diễn ra các trận đấu cuối cùng và Lễ bế mạc giải đấu.
Đội bóng đá Trường ĐH Kinh tế và QTKD trải qua 1 tuần thi đấu với tinh thần giao lưu, học hỏi, đoàn kết, cống hiến đã đạt thành thích xếp hạng giải Ba.
Ngoài việc thi đấu trên sân, các cổ động viên Tueba đến xem và cổ vũ cho giải đấu với cờ, trống và số lượng rất đông khán giả đã tạo nên không khí sôi nổi, đậm chất sinh viên, gây ấn tượng mạnh với Ban tổ chức giải.
Qua giải đấu cũng là cơ hội để sinh viên Nhà trường được tham gia các hoạt động ngoại khóa, nâng cao tinh thần rèn luyện thể chất, góp phần tránh xa các tệ nạn xã hội và có thành tích tốt hơn trong học tập.
Đơn vị thực hiện: Phòng Công tác HSSV
Đơn vị phối hợp: Đoàn TN - Hội SV
BÀI VIẾT LIÊN QUAN
+ Chủ tịch Hồ Chí Minh với Báo chí cách mạng Việt Nam
+ Hội thảo đánh giá các hoạt động đang triển khai của dự án MentalHigh tại Valencia, Tây Ban Nha đã diễn ra thành công tốt đẹp
+ Vòng chung khảo và Lễ trao giải cuộc thi Sinh viên Nghiên cứu Khoa học Trường ĐH Kinh tế & Quản trị Kinh doanh năm 2024
+ Trường Đại học Kinh tế và Quản trị Kinh doanh tham dự Diễn đàn cấp cao Chuyển đổi số Việt Nam - châu Á 2024